เป็นทหารเกณฑ์2ปีกองทัพเรือผลัด1/62 ปลดประจำการเดือนพฤษภาคมปี64อยากรับราชการต่อเนื่องเป็นจ่าตรีเลยมาหาแนวทางครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เป็นทหารเกณนาวิกโยธินฑ์อยุ่ครับ จะสมัคปี 3 ต่อ รอกองทัพเรือนาวิกโยธินเปิดสมัคสอบเดือน พฤษภาคม-มิถุนายนปี 64
บรรจุจ่าตรีกองตามตำแหน่งของหน่วยนั้น คิดว่าจะมีโอกาศติดไหมครับ พอดีว่ากลัวสอบไม่ติด แล้วต่อปี 3 มันจะเสียเปล่า มีวุฒแค่ ม.3
มีความสามารถพิเศษอยุ่ คือเก่งในด้านคอมพิวเตอร์ ตัดต่อวีดีโอ พิมงานทำเอกสารทำงานเกี่ยวกับธุรการ
เพราะตอนนี้เป็นทหารอยู่ผมเป็นผู้ช่วยเสมียนครับ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำทีครับ หรือพอมีแนวทางไห้ใปต่อไหมครับ
ตั้งใจจะมาทางนี้จิงๆเพราะตอนจับทหารมาเราสมัคมาเป็น2ปีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่