อยากเป็นนักวอลเลย์ต้องทำยังไงคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้พึ่งมารู้ว่าตัวเองอยากเป็นอะไร พึ่งรู้เมื่อกี้เลยค่ะ ตอนอาบน้ำ จริงๆหนูเล่นวอลเลย์ได้ตั้งแต่ป.2ค่ะ แล้วเริ่มแข่งตอนป.3 แข่งกีฬาสีระหว่างโรงเรียนอะไรทำนองนี้ หนูคิดว่าตัวเองเล่นพื้นฐานได้ดี เพราะตอนอยู่ประถมอาจารย์ก็ให้ลงเล่นทีมมัธยมแล้ว จนถึงม.1 ได้เป็นกัปตันทีมตอนแข่งกีฬาสี ตั้งแต่ตอนนั้นก็ไม่ค่อยได้เล่นเลยค่ะ แต่พอกลับมาเล่นทุกครั้งก็มีความสุขตลอด ตอนนี้เรียนม.4 สายวิทย์อยู่ค่ะ คิดว่าสายไปมั้ยคะถ้าอยากเป็นนักวอลเลย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่