เรากดซื้อของจากต่างประเทศแล้วถ้าโดนภาษีสามารถเสียภาษีออนไลน์ได้มั้ยคะ

ตามกระทู้หัวข้อเลยค่ะ คือเรามีแพลนที่จะกดอัลบั้มจากเว็ปๆนึงอยู่ค่ะ แต่กลัวว่าถ้าโดนภาษีแล้วต้องไปจ่ายที่กทม.เลยอ่ะค่ะ พอดีเราไม่ใช่คนที่นั่นแถมยังอยู่ไกลอีกต่างหากเลยคิดว่าน่าจะไม่สะดวกที่จะไป มันสามารถเคลียร์ภาษีออนไลน์ได้มั้ยคะ หรือสามารถไปเสียที่สรรพากรแถวบ้านได้เลย รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ 🥺🥺🥺 ปล.แท็กผิดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ พอดีไม่รู้จะแท็กอันไหน

แสดงความคิดเห็น
Preview