ตอนนี้ฝั่งอังกฤษเขามีข่าวคราวเรื่องVARอะไรบ้างไหมครับ มันชักจะกากเกินไปแล้ว

กระทู้คำถาม
ผมจุดยืนเดิมคือเกลียดการใช้VARของบอลอังกฤษ โดยเฉพาะกฏแฮนด์บอลโง่ๆนั่น คนตั้งกฏเหมือนไม่เข้าใจเกมฟุตบอลว่ามันมีขึ้นเพื่ออะไร

เมื่อคืนลูกจุดโทษที่ลิเวอร์พูลโดนนั้นเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ยากมากและยิ่งทำให้มีอคติกับVARเข้าไปอีก 

1.หันหน้าไปคนละทางกับประตู....ไม่ได้มีโอกาสเสี่ยงที่จะทำประตูได้เลยหากไม่โดนสกิด
2.ฟาบินโญ่ถึงบอลก่อนแถมสกัดนอกเส้น ไม่เข้าใจว่าทำไมเป่าเป็นจุดโทษ

เอาตรงๆผมว่ายกเลิกไปเถอะ มีVARแล้วยิ่งทำให้พวกผู่ตัดสินและFAดูโง่มาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่