เหตุการณ์น่าสงสัย

คือเป็นเรื่องที่เราสงสัยมานานมากๆแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าคนที่เจอเหตุการณ์แบบเราจะคิดแบบนี้มั้ย แต่เราเคยเห็นแม่แอบคุยกับใครไม่รู้หลายรอบมาก ส่วนพ่อเราก็ทำงานตลอดเวลา เราไม่เคยบอกเรื่องนี้กับใครค่ะ ไม่แน่ใจเลยไม่บอก แต่ว่าพ่อชวนแม่คุยดีๆ แม่ก็เริ่มที่จะไม่พูดดีด้วย คุยทีไรทะเลาะทุกทีเลย เราลำบากใจที่ต้องนั่งฟัง แล้วเราก็คิดหลายรอบมากว่าแม่มีคนอื่นรึเปล่า แม่ดูไม่ค่อยอะไรกับพ่อมากมายนัก เราก็กลัวนะถ้าทั้งสองจะแยกทางกัน แล้วก็เตรียมใจไว้บ้าง แต่พวกเขาก็เหมือนจะไม่ได้อะไรกันมากนัก ก็ดูต่างคนต่างอยู่ คุยกันบ้าง แต่ก็ทะเลาะทุกที แล้วแม่ก็มักจะคุยกับใครก็ไม่รู้บ่อยๆ ตอนนี้ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงค่ะ คือเห็นมานานมากแล้วค่ะ ประมาณ 2-3 ปี แต่ก็รู้สึกดีที่ทั้งสองคนยังอยู่ด้วยกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview