ถ้าต้องเลือกระหว่างเซอร์วิสอพาร์ทเมนท์ กับ ซื้อคอนโด ตัดสินใจยังไงดีคะ??

รบกวนถามความเห็นทุกท่านค่ะ ถ้าต้องย้ายไปทำงานที่หาดใหญ่เป็นเวลา 1-2 ปี ต้องเลือกระหว่างเซอร์วิสอพาร์ทเมนท์ที่มีบริการทำความสะอาดให้ เดือนละ 1 ครั้ง ราคาประมาณ 12000 บาท  (อันนี้คิดรวมค่าน้ำค่าไฟแล้ว) กับการซื้อคอนโดไปเลยค่าผ่อนพอๆกัน

เอาให้ตอบง่ายขึ้น ถามในแง่ที่ว่า ถ้าเป็นคุณมีเงื่อนไขชีวิตแบบคุณ....คุณจะเลือกอันไหนค่ะ

ส่วน จขกท มีภูมิลำเนาอยู่จังหวัดอื่น และตอนอยู่กรุงเทพก็มีบ้านอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าครบสองปีแล้วจะทำยังไงกับคอนโดล่ะครับ
ผ่อนก็คงยังไม่หมด ถ้าขายต่อไม่ออกก็ต้องผ่อนต่อ
แถมต้องไปจ่ายค่าที่พักที่จังหวัดใหม่อีกถ้าไม่ได้กลับ กทม
นอกจากต้องผ่อนต่อ ห้องคอนโดก็คงต้องหาคนเช่า จะฝากนิติฯ ได้ทุกอย่างหรือเปล่าครับ หรือต้องเทียวไปเทียวมา

เป็นผมคงหาเช่าครับ แต่เซอร์วิสอพาร์ทเมนท์ถ้าทำความสะอาดแค่เดือนละหน ผมว่าหาเช่าคอนโดอาจจะได้ที่คุ้มกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่