รถ กับ บ้าน เอาอะไรก่อน???

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังประสบปัญหาอยู่
คือบ้านผมกำลังจะถูกยึดแต่ชื่อบ้านไม่ใช่ชื่อของ
ผมเป็นชื่อของเเม่ และผมซื้อมอไซค์มาคันหนึ่งกำลังผ่อนอยู่
ตอนนี้ ผ่อนมาได้1ปี เหลืออีก2ปี
  ผมมีเงินเก็บอยู่พอสมควร จึงคิดว่าจะจ่ายรถให้หมดหรือจะไปกู้เงินซื้อบ้านหลังใหม่ดี
ถ้าซื้อบ้านก็กลัวจะติดเรื่องรถเพราะผ่อนรถอยู่
ธนาคารคงไม่ให้ผ่าน ถ้าจ่ายรถให้หมด ก็ต้องไปอยู่ห้องเช่าก่อน เเละกลัวเก็บเงินไม่ได้ค่าห้อง
เเพงกว่าค่ามอไซค์ผมอีกครับ ผมควรทำไงดี??
(ขอคำชี้เเนะหน่อยครับ)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่