ซีลเลอร์ฝาหน้ารั่ว มันคือตรงไหน??

คือเราเอารถไปเช็คที่ศูนย์มา ศูนย์แจ้งรายการซ่อมมาหลายรายการ แต่เราพอเข้าใจหมด ยกเว้น #ซีลเลอร์ฝาหน้า(รั่ว) มันคืออะไรยุตรงไหนคะ

ขอถามอีกอย่างคะ ถ้าซีลเพลาขับรั่วต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง คือรายการรวมๆมาแล้วเจ้าหน้าที่ขีดแยกรายการให้แล้วงงมาก อันที่ควรยุรายการ1ไปยุรายการ2 งงจริง

แล้วก็กระปุกน้ำมันเพาเวอร์รั่วเนี่ย คือ เรารุอยู่แล้วคือมันซึมออกตรงแค้มรัดท่อยาง แต่ที่ศูนย์คือใส่รายการมาเหมือนให้เปลี่ยนเกือบทั้งหมดทั้งกระปุกน้ำมัน ท่อน้ำมันเพาเวอร์ทั้งเข้าออกทั้งแค้มและเหล็กรัดท่อ แค่กระปุกน้ำมันเพาเวอร์ก็เกือบ8พัน รึมันเริ่มหมดอายุต้องเปลี่ยน คะ

แล้วก็มีอีก1 รายการคือโช๊คหน้าเสื่อม เบ้าโช๊คแตก

ถ้าจะทำควรทำรายการไหนก่อนคะ ทำพร้อมกันคงไม่ไหว

Camry 2.0G 2007
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไปซ่อม อู่นอก น่ะ 1ชีลฝาหน้า ก็เป็นฝาหน้าเครื่องยนต์ น้ำมันเครื่องจะหยด จะซึม 2.กระปุกพวงมาลัย มันมีชุดซ่อมชายอยู่ครับ ราคาแค่หลักร้อย(ชุดซ่อมกระปุกพวงมาลัย แคมรี่). 3.ชีลเพลาขับหน้า น่าจะเป็นชีลข้างข้อตรงหัวเพลาขับ ถ้ารั่วน้ำมันเกียร์รั่วออกได้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่