ถ้าวางแผนไว้ อนาคต อยากย้ายบ้านไปอยู่ สวิสเซอเเลนด์ ต้องมี และต้องทำอะไรบ้างครับ

ต้องมีเงินสักเท่าไหร่ ถึงจะสามารถไปใช้ชีวิตบั้นปลายอยู่ที่โน่นได้ครับ 
มีเงินอย่างเดียวคงไม่พอ คงต้องมีวิธีการไปด้วยใช่มั้ยครับ

ตอนนี้ยังนึกหนทาง หาเงินฟรังค์เข้ากระเป๋าไม่ได้ 

ตอนนี้เท่าที่คิดออกคือ มีเงินก้อนนึง (คงหลัก100m) ไปซื้อบ้านทำ รร.เล็กๆ 
ทำร้านอาหาร 
มีความเป็นไปได้มั้ยครับ หรือมีทางอื่นมั้ย ที่สามารถหาเงินฟรังค์เข้ากระเป๋าได้ 

ขอบคุณสำหรับ การสละเวลาตอบ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ถึงเวลาที่คุณมีเงินหลัก 100M จริง ๆ
คุณจะเรียนรู้ว่าอยู่ไทยสบายกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่