ตามหาเรื่องผีเรื่องหนึ่ง

เคยฟังมาครับ  จำได้แค่ว่า มีคนกลุ่มหนึ่ง หนีผีไปหลบที่วัดหรือจะไปทำพิธีขอขมาอะไรนี่แหละครับ แล้วหลวงพ่อให้นอนในกุฏิแล้วบอกไปว่าอย่าออกไปไหนจนกว่าหลวงพ่อจะมาเรียก แต่มีคนในกลุ่มคนหนึ่งรู้สึกตัวขึ้นมาแล้วเห็นว่าเช้าแล้ว จนพากันออกจากกุฏิ แต่แท้ที่จริงแล้วผีเป็นคนทำให้ฟ้าสว่างและคนกลุ่มนี้ก็ตาย 
จำดีเทลได้แค่นี้อะครับ ใครเคยฟังช่วยส่งลิงค์ให้ที ขอบคุครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่