การปั่นตอนเช้าคนเดียวทำให้รู้ว่า วัดเป็นสถานที่ไม่ควรปั่นเข้าไปเลย

จากการปั่นเดี่ยวในรอบ6ปี ผมนี่โดนหมาไล่กัดก็หลายครั้ง แค่รอดมาได้ส่วนใหญ่ มีโดนกัดตอนปั่นเข้าไปในวัด
ท2ครั้งละ คือปั่นตามถนนหนทางทั่วไป
หมามันเห็นคนสัญจรไปมาเยอะ พอเห็นเราปั่นผ่านมันก็แค่มอง และเช้านี้
ผมไม่ได้ปั่นเข้าไปทะลุวัดแถวบ้านนานละ เลยลองซะหน่อย ปรากฎว่าปั่นเข้สไป2วัดโดนหมากรูเข้าทั้ง2วัดเลย
วัดแรก หมาเห่า และวิ่งเหยาะๆไล่มา
ผมกํปั่นไปพลางตะโกนเสียงดังๆใส่มันไป "เฮ้ย!!!" มันก็หยุดไล่ ...พอมาวัดที่2 ยังไม่ทันเข้าเลย แค่ผ่านรั้วหน้าวัด โห ตามมาเป็น10 ผมกะว่าปั่นต่อคงไม่รอด
เลยเบรค เอี๊ยดดดด หมาชะงักตาม
ผมก็เดินจูงเจ้าเสือคันเก่ง กลับทางเก่า
5555 เกือบต้องไปทำหน้าปั้นจิ้มปั้นเจ๋อที่รพ.อีกแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ปัญหาคาราคาซัง ที่ต้องอยู่กับมันตั้งแต่เกิดยันตาย
แค่จะปั่นจักรยาน หรือเดินสัญจรก็ยังหาความปลอดภัยในชีวิตไม่ได้

ไม่รู้ว่าทำบ้านเมืองให้ปลอดหมาจรจัด เหมือนประเทศพัฒนาแล้วนี่มันยากมากหรือยังไง ต้องใช้งบประมาณกี่แสนล้าน ถึงได้ไม่ทำอะไรสักที
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่