สอบถามระบบ Ventury ดูดปุ๋ยครับ ว่าต่ออย่างไรเพื่อไม่ให้แรงดันน้ำหลังปั๊มลดลง

สวัสดีครับ

จะรบกวนสอบถามว่าการต่อ Ventury สำหรับดูดปุ๋ยเข้าไปกับระบบน้ำ

โดยการต่อ Ventury ระหว่างด้านดูด กับ ด้านจ่าย เข้าด้วยกัน และ

อาศัย Negative Pressure ด้านดูด กับ Positive Pressure ด้านจ่าย ของปั๊มเข้าช่วย

ในลักษณะแบบนี้จะช่วยทำให้แรงดันน้ำหลังปั๊มลดลงน้อยกว่าการต่อแบบปกติ หรือ ไม่ลดลงได้ไหมครับ 

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่