พาราควอต ตกค้างในดินจริงไหมครับ แล้วจะแก้การตกค้างอย่างไรได้บ้างครับ

ตอนนี้ผมกำลังศึกษาทำโครงงานเกี่ยวกับสารพาราควอต ข้อมูลที่หาได้บอกไว้ว่า พาราควอตเป็นสารพิษที่ตกค้างในสภาพแวดล้อม
โดยพบทั้งในดิน น้ำ เราพอจะมีแก้ปัญหาเหล่านี้ไหมครับ หรือ วิธีการทดลอง แก้ปัญหาสารตกค้างที่อยู่ในดินไหมครับ

ถ้ามีเอกสารหรือเว็บไซต์ที่มีข้อมูลที่เกี่ยวข้องแนบมาด้วยก็ได้นะครับ เป็นพระคุณมากๆ
ปล.เป็นงานวิชาเคมีครับ (ม.6)

ขอบคุณมากๆนะครับ

เม่าอ่าน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่