case iPad Air4 มีปัญหา

กระทู้คำถาม
ผมสั่ง iPad Air 4 + appel pencil 2 + case UAG metropolis จาก Studio 7 ได้รับเมื่อวันที่ 23-Oct-20 หลังจากใช้งาน 1 วันผมพบว่า iPad ผมไม่สามารถใช้งาน Auto Sleep/Wake คาดว่าภายในของตัวเครื่อง iPad ที่มีการย้ายตำแหน่งแม่เหล็กไปจากเดิม ทำให้เคสไม่ตอบสนอง ตอนนี้ผมต้องทำการแก้ไขอย่างไร สามารถไปเปลี่ยนทาง Studio 7 หรือผมต้องซื้อใหม่อย่างเดียวครับ แล้วหากต้องซื้อ case ใหม่ มีรุ่นไหนที่ใช้งานฟังก์ชัน Auto Sleep/Wake ได้บ้างครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แบรนด์ที่ Auto sleep 100% ตอนนี้น่าจะมีเฉพาะของ Apple เองครับ แบรนด์อื่นมีปัญหากันหมดเลย น่าจะรอแก้กันอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่