มีคำถามขอถามเภสัชกรค่ะ เรื่องฟ้าทะลายโจรรักษาโควิด

คือจะเอาคำตอบไปทำการบ้านค่ะ เลยอยากจะขอถามเภสัชกรตามคำถามนี้ค่ะ ตามความคิดเห็นของท่านเลย

1.ในทางการแพทย์คิดว่าฟ้าทลายโจรจะสามารถรักษาเชื้อโควิด19 ได้ 100% หรือไม่
2.คุณคิดว่าจะมีวัคซีนที่สกัดจากฟ้าทลายโจรที่สามารถป้องกัน โควิด19 ออกมาใช้ได้จริงหรือไม่ เพราะอะไร

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ขอคำตอบแสดงความคิดเห็นของท่านเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่