เจ และ 3 ศุภฯ พอจะมีโอกาสได้ไปเล่นทางฝั่งยุโรปบ้างไหมครับ (เวลาในอาชีพของเจเหลือน้อยลงทุกวัน)

เจ้าของสโมสรฟุตบอลทางฝั่งยุโรป มีหลายท่านที่เป็นคนไทยนะ
แม้แต่สโมสรฟุตบอลในอังกฤษ ยังมีมากกว่า 1 ทีม
กรณีหากไปเล่นให้เลสเตอร์ น่าจะเล่นให้ชุดใหญ่ไม่ได้ ชุดเล็กก็ยังดีนะ เพราะจะได้ทั้งทักษะและกระดูกจะแข็งขึ้นแน่
หรือไม่ก็เป็นทีมอื่นๆ ที่มีเจ้าของเป็นคนไทย
ส่วนโอกาสที่จะไปเล่นให้สโมสรอื่นๆที่เจ้าของเป็นชาวต่างชาติ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ ว่าพอจะมีโอกาสแค่ไหน
เสียดายฝีเท้าของเจ และ 3 ศุภฯครับ
ไม่อยากให้หยุดอยู่แค่นี้
ปล. 3 ศุภฯ คืออนาคตของทีมชาติไทยนะครับ
3 คนนี้พัฒนาได้อีกไกล เพราะอายุยังน้อย ไม่อยากให้เสียโอกาสทอง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
สำหรับ เจ ค่อนข้างยากนะ ด้วยอายุและกำแพงค่าตัว ยังไม่นับรวมเรื่องสภาพร่างกาย และฟอร์มก่อนหน้านี้ โอกาสริบหรี่

ส่วน 3 ศุภฯ ตอนนี้ ศุภชัย นี่ ผมให้ 0%
นาทีนี้ ควรเร่งพัฒนาตัวเองแล้ว มองไม่ออกเลยว่า จะเปรี้ยงในตำแหน่งไหน แนวทางใด
หากฟอร์มยังทรุดแบบนี้ ก็ไม่รู้ลุง เน จะดันและให้โอกาสถึงไหน

ศุภณัฐ ก็ยังอายุน้อย ลุง เน น่าจะยังไม่ยอมปล่อยไปไหน
ถ้าจะมีโอกาสมากสุด ก็คือเป็น ศุภโชค นี่แหละ แต่ก็คงยากอยู่ ที่จะมีทีมกล้าลงทุนจ่ายค่าตัว ซึ่ง เนวิน คงไม่ปล่อยถูก ๆ แน่นอน
เว้นแต่จะมี คอนเนคชั่น จริง ๆ หรือให้โอกาสเด็กในการออกไปพิสูจน์ฝีเท้าจริง ๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่