ใครมีวิธีรับมือกับเพื่อนที่เบียวบ้างไหมคะ

คือ​ เรามีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง​ เขาชอบทำตัวเบียวอะค่ะ​ แบบว่า​ อยากจับคนนู้นคนนี้คนนั้นทำเมีย​ อยากฆ่าคน​ หรือไม่ชอบใครเขาก็จะทำท่าไปหาเรื่อง​ แบบ​ "กูไม่จบแค่นี้แน่" หรือว่า​ จะไปท้าต่อยกับคนอื่นซึ่งตัวมันเล็กนิดเดียว​ แถมเป็นผญ.ด้วย​ ล่าสุดมันโพสต์​หรือลงสตอรี่ทำนองว่า​ ซึมเศร้า​ อยากตาย​
:กูเกลียดตัวเองว่ะ
:กูผิดหวังกับตัวเองว่ะ
:กูไม่อยากอยู่แล้ว​ เจอกันงานศพนะเพื่อนยิ้ม
ทำนองนี้อะค่ะ​ นี่คือยกมานิดเดียว​นะคะ​ นางเบียวหนักมาก​ เราลองไปถามเพื่อนคนอื่น​ เขาก็คิดเหมือนเรา​ คือเรารู้สึกว่ามันน่ารำคาญ, หงุดหงิดอะค่ะ​

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่