เรื่องการใช้สิทธิโครงการ"คนละครึ่ง" ค่ะ

กระทู้คำถาม
คือวันนี้ไปใช้สิทธิมา ร้านแรกพอแสกนแล้วมันขึ้นว่าร้านนี้ไม่ได้เข้าร่วมโครงการ ทั้งๆที่เจ้าของร้านบอกว่าเมื่อวานยังใช้ได้อยู่เลย  พอไปร้านที่สอง ร้านนี้เป็นร้านใหญ่เข้าร่วมโครงการแน่นอน เจ้าของร้านก็บอกว่าใช้สิทธิได้ค่ะ ไอ้เราก็มั่นใจแระเดินหยิบของเสร็จเรียบร้อย พอจะจ่ายเกิน เข้าแอปแสกนปุ๊บ มันกลับขึ้นมาว่า "ไม่สามารถใช้สิทธิได้เนื่องจากร้านที่ใช้ระยะทางไกลเกินไป " คุณพระ! เจ้าของร้านบอก มีแบบนี้ด้วยเหรอ คนที่ไกลกว่าหนูยังจ่ายได้เลย  ไอ้เราก็แสกนใหม่ ก็ขึ้นเหมือนเดิม อตส่าเติมตังค์เข้าวอลเลทไป 150 ก็กะว่าจะให้รัฐช่วยจ่าย 150 ซื้อของซื้อแพมเพิส ซื้อนมลูก ไปเต็มอัตรา สุดท้ายต้องควักเงินสดจ่ายเอง 320บาท โธ่ถัง เป็นแบบนี้ได้ยังไงใครรู้ช่วยบอกทีเถอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่