สักแล้วห้ามกินอะไรบ้างคะ??

กระทู้คำถาม
คือเราสักมาคะ ได้หลายวันเเล้วตั้งเเต่วันที่18 เป็นการสักแบบมีครูคะทั้งหลังเลยลายนี้เป็นลายที่10 แต่คือเราอยากรู้ว่าจะเป็นไรไหมคะถ้ากินปลาร้า เเต่ตอนสักลายอื่นเราก็กินคะแต่ไม่เยอะเเบบลายนี้ ลายนี้เรากินตั้งเเต่สักได้วันเเรกเลย555 แต่ไม่เคยโดนสบู่คะ ผ่านเเค่น้ำเฉยๆ ตอนนี้ลายเริ่มลอกแล้ว แล้วเมื่อวานก่อนเราก็ทั้งส้มตำ อาหารทะเล แล้วก็ส้มตำ แล้วก็ไข่ทอดอีก555อยากรู้ว่าใครเคยเเบบเราบ้างคะแล้วเป็นไงกันมั้งคะ เราคิดว่าลายนี้ลอกช้ากว่าลายอื่นหรือเราคิดไปเอง หรือเป็นเพราะอากาศเริ่มหนาวเลยหายช้า (เราไปสักเพิ่มลายที่10ห่างจากลายลายอื่น4เดือน)

แสดงความคิดเห็น
Preview