มีอะไรช่วยรักษารอยดำจากสิว กับ แผลเป็นตามขาได้บ้างคะ

เป็นคนที่เป็นแผลเป็นง่ายมากค่ะตั้งแต่เด็กๆแล้วโดนล้อทั้งญาติพี่น้องไปจนเพื่อนในรร. เอาจริงๆนี่แค่ยุงกัดถึงไม่เกาก็เป็นแผลเป็นแล้ว ขาไม่ต้องพูดถึงลายเต็มเลยค่ะล่าสุดคือเป็นสิวที่หลังยันก้น ตอนนี้เครียดเรื่องแผลเป็นมากกกกก แถมตอนนี้มีงานโรงเรียน ที่ต้องใส่เสื้อโชว์หลัง/โชว์ขาเยอะมากๆค่ะเครียดจริงๆ

สรุปก็คือใครมีอะไรที่ช่วยรักษารอยดำจากสิวที่หลังกับพวกแผลเป็นแนะนำได้นะคะ ถ้าเป็นผลิตภัณฑ์อยากได้ราคานักเรียนค่ะแล้วก็หาซื้อได้ง่ายๆ(อย่างพวก วัตสัน ท็อป โลตัส เซเว่น ไรงี้อ่ะค่ะ)

หรือถ้าจะเป็นพวกรักษาจากธรรมชาติก็ได้นะคะ กินอะไรพอกอะไรช่วยได้บ้างงี้อ่ะค่ะ😭เคยได้ยินว่ากินนมข้าวโพดช่วยได้ไม่รู้จริงไหมนะคะ แต่เมื่อก่อนคือตุนไว้เต็มตู้เย็นเลย55 อ๋อแล้วก็พวกดินสอพองมะนาวก็เคยทำมาหมดแล้วค่ะพาพันเศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่