ไปรษณีย์ส่งของผิดบ้าน ผู้รับไม่ได้รับพัสดุเอกสาร แต่ทำไมในระบบถึงมีคนรับ และ ไม่มีลายเซ็น

"ไปรษณีย์ส่งของผิดบ้าน ผู้รับไม่ได้รับพัสดุเอกสาร แต่ทำไมในระบบถึงมีคนรับ และ ไม่มีลายเซ็นผู้รับ"

สอบถามครับ จากหัวข้อที่ระบุ ต้องแจ้งทางไหนได้บ้าง ระบบร้องเรียนของทางไปรษณีย์เอง พอกดส่งก็ค้างไม่มีการดำเนินการอะไรต่อ

โทรหาเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบ ทั้ง คต.ห้วยมงคล ทั้ง ผู้ส่ง ปณ.ห้วยสัตว์ใหญ่ ก็ไม่มีความคืบหน้า นี่ขนาดเป็นเอกสาร EMS ที่มีระบบให้ดู/เช็ค

ผมจะทำไงเอกสารถึงจะไปถีงผู้รับ หรือ ตีกลับมา

***หมายเหตุ
รายละเอียด

เอกสารจัดส่ง จากต้นทาง กาญจนบุรี แบบ EMS เลขพัสดุ https://track.thailandpost.co.th/?trackNumber=EG748749874TH

เอกสารเดินทาง วันที่ 24/09/2563 ไปถึง คต.ห้วยมงคล 25/09/2563
หลังจากนั้นผ่านไปหลายวันเอกสารยังไม่ออกนำจ่าย ผมได้โทรหาครั้งแรก ประมาณวันที่ 14/10/2563 เพราะ เอกสารยังไม่จัดส่ง 
ไปรษณีก็ได้สอบถามข้อมูลไป และ วันที่ 15/10/63 ผมเช็คในระบบปรากฏว่า มีผู้รับแล้ว ผมเลยสอบถามผู้รับ ผู้รับแจ้งว่า ชื่อที่ระบุไม่ใช่คนในบ้าน และไม่มีเอกสารมาส่งในวันที่ 15/10/63 แต่อย่างใด

หลังจากนั้น วันที่ 21/10/2563 ผมก็ได้ขอเบอร์ผู้ส่งเอกสาร และ โทรหา ทางผู้ส่งบอกว่า น่าจะมีการลงในระบบผิด แต่ว่า..แจ้งว่ามีการจัดส่งอกสารแล้วจริงๆ
ผมก็เลยแจ้งว่า ถ้าพี่บอกว่าส่งแล้วจริงๆ รบกวนพี่ไปตรวจสอบบ้านหลังนั้นในระบบที่บอกว่าลงในระบบผิด และ บ้านจริงๆว่า พี่ส่งที่ไหน และ แจ้งผมด้วย

ผ่านมา 3 วัน ก็ยังไม่มีการแจ้งแต่อย่างใด

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่