แนะนำโรงเรียนในจ.อุดรหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
1.คือเราอยู่ใกล้ๆอุดร เข้าม.1 ว่าจะไปเรียนที่นั่น (ใช่ค่ะเราเด็ก​มากๆ ;-;)​ อยากไปเรียนตจว.บ้าง เบื่อรร.แถวบ้านแล้วㅠㅠ พอมีรร.ไหนที่ไม่เข้มงวดเกินไป เอกชนหรือรัฐบาลก็ได้ค่ะ ขอแค่ไม่เป็นสลิ่มก็พอ คือรร.ดีๆนั่นแหละค่ะ มีที่ไหนพอจะแนะนำบ้างไหมคะ เราขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยค่ะ

2.ที่เราอยากเข้าก็จะมีพวก อพ. ดว. แล้วก็เซนต์แมรี่ค่ะ แต่เรายังไม่ทราบข้อมูลอะไรเท่าไหร่ㅠㅠ ช่วยแนะนำเราทีนะคะ🙏

3.*ค่าเทอม* พอเราหาในกูเกิ้ลก็มีแต่ของหลายๆปีที่แล้ว ส่วนมากจะมีชองม.ปลาย ของม.ต้นไม่เห็นเลย บางคนก็ไม่ได้บอกไว้ อันนี้เราขอด้วยนะคะ แหะๆ🧡
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่