สามีให้ตั้งชื่อลูกเรากับเค้า เป็นตัวอักษรเดียวกับลูกของเขากับภรรยาเก่า

กระทู้คำถาม
เราไม่โอเคกับการตั้งชื่อให้เป็นอักษรเดียวกับลูกของเขากับภรรยาเก่า ซึ่งอักษรนั้นไม่ได้เป็นตัวอักษรเดียวกับชื่อเราหรือชื่อเค้าเลย

ทุกคนคิดยังไงกับเรื่องนี้คะ เราใจแคบไปไหม ที่เราไม่โอเคกับเรื่องนี้

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ชื่อลูกตัวอักษรเดียวกันก็ปกตินะ คนละแม่แต่ก็ลูกเขาทั้งคู่ อยากให้ใจกว้างๆ หน่อย ถ้าตั้งชื่อลูกชื่อเดียวกับแฟนเก่านี่สิค่อยน่าโมโห ซึ่งเกิดขึ้นจริงกับคนรู้จักของเรา คือ ผช ตั้งชื่อลูกสาวเป็นชื่อแฟนเก่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่