มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ maria-sama ga miteru ค่ะ

กระทู้คำถาม
นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกนะคะ ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

จขกท พึ่งได้เปิดโลก yuri ได้อาทิตย์เดียวก็หลงทางในดงลิลลี่ จากนั้นก็ได้ตามหาเมะแนวyuri ตามโพสของท่านๆในพันทิป แล้วมาเจอ maria mite ชอบลายเส้นแบบซาจิโกะมาก  หลังจากนั้นก็ดูจบ4 season ใน3 วัน. ซึ่ง ss1-2 ก็ไม่มีปัญหาอะไร. แต่ ss 3-4 ดูแบบไม่มีซับ T-T แต่ก็พยายามดูจนจบ  ซึ่งก็ยังไม่เข้าใจในหลายส่วน จึงได้ตั้งกระทู้นี้มาค่ะ หากท่านไหนมีซับไทยภาค 3-4 รบกวนขอวาปด้วยนะคะ 🙏

โดยข้อสงสัยมีดังนี้ค่ะ

1. ความสัมพันธ์ของยูมิกับซาจิโกะ เป็นแบบไหนคะ?
ถ้ามองจากฝั่งของยูมิ ซาจิโกะคือเสปคที่ชอบ แต่ซาจิโกะชอบคู่หมั้น แต่โดนปฏิเสธเพราะเป็นเกย์ เนื่องจากในตอนที่คุณยายเสีย  และตอนงานโรงเรียนชายล้วนที่ซาจิโกะวิ่งมาหามาสคอต(ยูมิ) ดูเหมือนทั้ง2 จะมีสายสัมพันธ์ที่ลึกซึ้ง.

2. หลังจากซาจิโกะเรียนจบไปแล้ว และถอนหมั้นแล้ว ยูมิกับซาจิโกะพัฒนาไปบ้างมั้ยคะ?

3. อยากทราบเนื้อหาหลังจากจบเมะภาค4 ตรงกับมังงะ หรือ novel เล่มไหนคะ?
ถึงจะเก่าแล้วแต่ก็อยากสนับสนุนLC ค่ะ

ปล.จขกท รู้สึกค้างคากับตอนจบเมะมากกก  เนื้อเรื่องเหมือนยังเขียนไม่จบ  เลยอยากรบกวนท่านผู้รู้ท่านอื่นที่มีข้อมูลจากมังงะและ  ไลท์โนเวลด้วยค่ะ🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่