ขอคำแนะนำ วอดก้าแช่ใบมิ้นท์

รบกวนค่ะ... พอดีกำลังหาข้อมูล จะทำน้ำมันหอมระเหย หาไปหามา อยากเอาใบมิ้นมาแช่วอดก้า หลังจากนั้นจะเอาไปผสมกิน หรือผสมน้ำมัน เป็นน้ำมันหอมระเหยนะค่ะ

คำถามคือ เรากำลังหาข้อมูลว่าใช้วอดก้าตัวไหนดี เท่าที่อ่านในเน็ตแนะนำแอลกอฮอร์ 90-95 % แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย หาในเนตอ่านก็ยังงงๆ 55

งบประมาณ : ก็ไม่อยากได้แพงมากค่ะ ได้พันนิดๆ ถ้าไม่ถึงก็จะดีค่ะ (ทำครั้งแรก กลัวพังมาก)
ต้นเปเปอร์มิ้น : เราซื้อมาปลูกที่บ้านค่ะ  (เจแปนนิสมิ้นท์)

หลักๆ จะทำตามเว็บนี้นะค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

หากสะกดผิด แท็กผิดขออภัยก้วยนะค่ะ ทำผ่าน pantip app ค่ะ ไม่ค่อยถนัด ^^.

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่