ซ่อมชักโครก เวลาเติมน้ำในถังพักแล้วมีเสียงหวีดดังมาก

สวัสดีครับ ชักโครกที่บ้าน มีเสียงหวีดเวลาฟลัชเสร็จแล้ว (มีเสียงตอนเติมน้ำเข้าถังพัก)
สาเหตุมากจากยางสีดำๆครับ เช็คแล้วยางยังนิ่มอยู่ เลยถอดออกมาล้างทำความสะอาด เสร็จแล้วประกอบกลับ ทดสอบแล้วเสียงหวีดหายครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview