เป็นแม่อารมณ์ร้อน

สวัสดีคะ เรามีเรื่องอยากมาปรึกษาสักหน่อยคะ เรากับแฟนอยู่ด้วยกัน มา 3 ปีแล้วค่ะ เรามีลูกด้วยกัน 1 คนตอนนี้ลูก 1 ขวบ กำลังจะเข้า 2 ขวบแล้วค่ะ ตอนนี้ลูกอยู่ในวัยดื้อพูดไม่ค่อยรู้ฟัง เราเป็นแม่ที่อารมณ์ร้อนหงุดหงิดง่าย เผลอตีลูกไปบ้างเวลาลูกดื้อพูดไม่ฟัง เราพยายามทุกครั้ง พยายามตั้งสติ แต่มักจะนึกได้ตอนที่ตีไปแล้ว เราเครียดหลายเรื่องมากในชีวิตประจำวัน เราเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ลูกได้ 1 ขวบ 5 เดือน ตอนนี้ลูก 1 ขวบ 10 เดือน เราคิดว่าอีก 2 อาทิตย์ เราจะให้แม่แฟนเอาไปเลี้ยง และกลับไปทำงานและหวังว่า มันจะดีขึ้น ทุกคนคิดว่าเราควรไปพบแพทย์ไหมคะเราควบคุมสติตัวเองไม่ได้พยายามดูคลิป Search Google ทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยังควบคุมไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่