สั่งของจาก Apple Store สามารถเลือกวันรับสินค้าได้หรือเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
จะสั่งไอแพดจาก Apple Store โดยตั้งใจว่าจะให้ส่งที่บ้าน เพราะที่ทำงานไม่ค่อยสะดวกรับพัสดุเท่าไหร่ แต่วันธรรมดาที่บ้านคือออกไปทำงานกันหมดไม่มีคนอยู่ช่วงกลางวัน จะรับพัสดุได้แค่ช่วงเสาร์-อาทิตย์ ไม่ทราบว่าเราสามารถกำหนดให้ส่งช่วงวันหยุดได้ไหมคะ แล้วไม่ทราบว่าต้องติดต่อกำหนดวันทางไหน

เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ เท่าที่ดูจากคนอื่นมาเหมือนกับว่าทางเคอรี่จะเป็นคนส่ง เขาต้องโทรแจ้งเราล่วงหน้าก่อนใช่ไหมคะ เพราะเราเคยเจอกรณีแบบมาส่งโดยที่ไม่โทรแจ้งมาก่อน (หลายครั้งมาก) เนื่องจากของค่อนข้างมีมูลค่ามาก เรากลัวเกิดความผิดพลาดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่