ปัญหาสต๊อกของของ Apple Stores

คือเมื่ออาทิตย์ก่อนเพิ่งตั้งกระทู้ไปใช่ไหมคะว่าจะซื้อแมคบุ๊คโปรดีไหม ตอนนี้ก็ตัดสินใจซื้อเเล้วค่ะ แต่ไม่ว่าจะไปที่ไหนแมคบุ๊คตัวเริ่มต้นคือหมดสต๊อกทุกที่ เราอยู่ต่างประเทศไม่รู้ว่าที่ไทยเป็นเหมือนกันไหม สุดท้ายเราเลยต้องจำใจสั่งกับApple store ที่บอกว่าจะส่งมาในวันที่18-25 พฤศจิกายน ของน่าจะมาจากโรงงานที่จีน🤦🏻‍♀️ ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงขาดตลาดได้ทั้งๆที่ข่วงนี้เป็นการเรียนแบบออนไลน์ ทางแอปเปิ้ลน่าจะเพิ่มการผลิต 
ถึงจะสั่งไปแล้วแต่ก็ต้องรอจองหนึ่งเดือนเต็มไปแล้วก็ต้องมานั่งลุ้นอีกว่าจะมาปัญหาไหม ถ้ามีปัญหาก็ต้องส่งคืนรอตัวใหม่มาเปลี่ยนอีก
เราคงได้เรียนจบเทอมแรกก่อนแน่ๆเลยค่ะ😂

คิดแล้วก็คลกประเทศที่เราอยู่มีแต่คนบ่นว่าเศรษฐกิจไม่ดีแต่สินค้าแอปเปิ้ลหลายตัวไม่มีในสต๊อกในประเทศ ต้องสั่งมาจากจีน🤦🏻‍♀️ อยากจะร้องไห้จริงๆเลยค่ะ มีใครได้ของก่อนกำหนดบ้างไหมคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่