ทำงานกราฟฟิกส์ดึงข้อมูลมาทำนอกบ้านผ่านเน็ตยังไงสะดวกครับ

ทำงานกราฟฟิกส์ออกแบบ เมื่อต้องออกไปต่างจังหวัดหลายวัน มีวิธีดึงข้อมูลมาทำงานด้วยวิธีไหนบ้างครับ สะดวกโดยไม่ต้องหอบ HD ไปด้วยทุกครั้ง อ่านเจอเห็นบอกใช้ NAS ตั้งไว้ที่บ้าน แล้วก็เข้าถึงข้อมูลด้วยอินเตอร์เน็ต แล้วมันเร็วพอทำงานได้มั้ยครับ โปรแกรม Ilustrator , Photoshop แนะนำหน่อยครับ มีงบซื้อ NAS รวม HD ไม่เกิน 20,000 ครับ

ประเด็นคือกลัวว่าซื้อมาแล้วจะไม่ตอบโจทย์การใช้งานของตัวเอง เผื่อใครเคยใช้อยู่ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview