มีใครเปลี่ยนเนทบ้านจากสาย fiber มาเป้นซิมเทพเนทไม่อั้นกับคอม pc ไหมครับ อยากรู้ว่าดีไหม

ปกติแค่ดูหนังฟังเพลงที่บ้านมี pc 1 เครื่องกับมือถือคนที่บ้าน 2 เครื่อง ตอนนี้ใช้ติดเนทสายไฟเบอร์ของค่ายนึงอยู่ แต่ส่วนตัว
คิดอยากประหยัดมากกว่านี้ครับ จะลงทุนซื้อ โมเด้มเราท์เตอร์แบบใส่ซิมอันลิมิเตทรายปีมาเลย ปีนึงไม่เกิน 2000 บาท
อยากทราบว่ามีใครเปลี่ยนมาใช้แบบนี้กันบ้าง ดีไหม  ถ้าคะแนนสายไฟเบอร์เต็ม 10 คะแนนเนทซิมโทรศัพท์ให้คะแนนกันเท่าไรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่