จดทะเบียนการค้า

เช่าบ้านที่อยู่ที่หรือเรียกว่าหน้าร้านก้ได้ค่ะเพราะทำงานเกี่ยวกับสแตนเลสประกอบราวผ้าขายและมีรับทำงานหลังคางานกันสาดด้วยอยากยื่นจดทะเบียนการค้าจะได้มัยค่ะต้องยื่นจดแบบไหนที่สะดวกต่อการทำบัญชีค่ะเพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องบัญชีและถ้าจ้างทำคงจะแพงแน่เลยค่ะเพรารายได้ไม่ได้มากขนาดต้องจ้างค่ะเพราะตอนนี้ก้ลงรายการรับและจ่ายไว้เองตลอดค่ะแต่ปัณหาสำคัญมากกว่าคือเอกสารยื่นจดในส่วนของการเช่าบ้านหรือร้านทางเจ้าของไม่ได้มีสัญญาเช่าให้ค่ะจะต้องทำแบบไหนได้บ้างค่ะขอคำปึกษาแนะนำด้วยน่ะค่ะเพราะอยากทำให้ถูกต้องค่ะจะได้มีความน่าเชื่อถือแก่ลูกค้าหรือจะได้ต่อยอดธุรกิจได้บ้างค่ะขอบคุณสำหรับการแนะนำและคำตอบน่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่