จดทะเบียนสมรสกับภรรยา แต่ภรรยาหนีไปมีแฟนต่างประเทศ

คือ เค้าเคยจดทะเบียนสมรสที่ต่างประเทศกับฝรั่ง
แต่เค้าเลิกกัน 5 ปีแล้ว แต่ไม่ได้หย่า
แล้วภรรยาก็มาจดทะเบียนกับผมที่ไทย
แบบนี้ผมผิดหรือป่าวครับ
แล้วอีกอย่าง ถ้าเราแค่ทะเลาะกันแยกกันอยู่2-3เดือน
แต่เค้าหนีไปมีแฟนใหม่ที่ต่างประเทศแบบนี้เราทำอะไรได้หรือป่าวครับ หรือถ้าเค้ากลับไปคบแฟนเก่าที่จดทะเบียนสมรสด้วย ผมจะกลายเป็นชู้หรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่