วันที่ต้องเริ่มไหม่

ใครมีวิธีหาจุดโฟกัสให้กับชีวิต แบบไหนได้บ้างคะ ตอนนี้รุ้สึกเคว้งมาก ตื่นมาแต่ละวันไม่มีจุดหมาย มีวางแผนโปรแกรม อยากทำนั้นนี้ แต่ก็ล้มเหลว อยุ่แต่ในคอมฟอสโซนเดิมๆ อยากมีเป้าหมายในชีวิต ที่ตื่นขึ้นมาแล้วเรารุ้สึกมีแรงบันดาลใจในการทำงาน  ตอนนี้เราระหองระแหงกับแฟนคะ ตลอดเวลาที่คบกัน เราก้ขายของ ออนไลน์แต่ก็ไม่ประสบความสำเร็จ เท่าไหร ส่วนมากรายรับจะมาจากทางแฟนช่วยเสียมากกว่า มาถึงตอนนี้ อยากมีจุดยืนของตัวเอง โดยไม่อยากง้อเงินใครแล้วคะ จขกท  พ่อแม่เสียหมด ญาติมีก็เหมือนไม่มี คือเอาง่ายๆ สู้ด้วยตัวเองมาตั้งแต่เด็ก มีน้องชาย1 คนที่ต้องส่งเรียน คือชีวิตมีกันแค่นี้ จนมามีแฟนคนนี้เดินเข้ามา ก็ช่วยซัพพอร์ตหลายอย่าง เพราะเค้าค่อนข้างมีฐานะ แต่มาถึงจุดนึงไม่ชอบหารกระทำคำพูดที่เค้าทำเหมือนเราไม่มีคุนค่า อยากออกจากจุดนี้ และยืนด้วยขาตัวเอง แต่ไม่รุ้จะเริ่ม ยังไงก่อนดี เพราะตลอดที่คบกัน ก้ยุแต่บ้านกับเค้า ทำงานแบบกิ้กๆก้อกๆไป ไม่ได้ไปไหน ไม่ได้เจอใคร  ลืมบอกเราอายุ28 นะคะ  พอเริ่มรุ้สึกความสัมพันธ์เริ่มไม่ดี เราก้พึ่งจะคิด คิดได้ช้าไป มั้นใจว่าเค้าจะรักเราไปแบบนี้ ชราใจ มัวแต่ให้เค้ากักขัง ยุนาน 

จะเริ่มไหม่แบบไหนดีคะทุกคน ตอนนี้ยังไม่เลืกแต่ไม่มีความสุข เงินเก็บก็ไม่ได้มีมากมายอะไรคะ  แต่ตั้งใจว่าจะต้องหาจุดยืนให้ได้ด้วยตัวเราแนะนำกันได้นะคะ แต่ในใจคิดว่าอยากไลฟ์สดขาย ทุกอย่าง ที่สวยๆงามๆของใช้ผู้หญิง อาหารเสริม แต่ก็ยังพูดหน้ากล้องไม่เก่ง และไม่ค่อยรุ้งว่าเค้าไปรับ อาหารเสริม ที่เปนกระแสหรือนำเข้า จากจีนกันอย่างไร ที่ราคาไม่แรง มาก  แนะนำทีนะคะ แม่ค้า คนไหนที่ได้อ่าน เราอยากตื่นขึ้นมาและทำงานมีอะไรให้คิดให้ทำตลอดเวลาบ้าง หายใจทิ้งขว้างมานาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่