จอแสดง UI เกินแก้ยังไงครับ (Samsung Galaxy Note9)

คือผมได้ Samsung Galaxy Note 9(เครื่องนอก) มาครับ และ ผมลองใช้ไปซักพัก ผมเห็นว่าตอนที่จอเป็นสีขาว มี UI ที่เป็น Navigation bar และ Keyboard  ผมอยากทราบว่าเป็นที่จอ(Hardware) หรือ ว่า เป็นที่ Software และถ้าเป็นที่ Hardware ต้องเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่

แสดงความคิดเห็น
Preview