ผมนั่งอยู่ในรถเปิดแอร์ แล้วรถข้างหน้าที่ห่างไปไกลมากระเบิด ทำไมผมรู้สึกร้อนวูบ?

กระทู้คำถาม
คือเห็นข่าวระเบิด แล้วนึกถึงวันนึง

ผมขับอยู่แล้วรถติดยาว  เห็นควันอยู่ข้างหน้า

ซักพักลูกไฟขึ้นมาสูงเลย  คือรถเก๋งมันระเบิด

แต่ที่แปลกคือผมรู้สึกถึงแรงกระแทก  และหน้าร้อนวูบๆด้วย  แต่รถผมไม่ได้โดนอะไรนะครับ

ทั้งๆที่มันไกลมากเลย   มันเป็นไปได้ยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น