ไม่อนุญาติให้ผู้รับเหมาขุดเจาะที่ดินเพื่อทำที่ระบายน้ำมีความผิดมั้ย

สวัสดีค่ะ คือหมู่บ้านเราเค้ามีการขุดเจาะดินหน้าบ้านเพื่อทำคลองระบายน้ำ แต่มีบ้านหลังนึงเค้าไม่ให้ผู้รับเหมาขุดเจาะเพราะจะเกิดความเสียหายบ้านของเขาทั้งที่เขาทำบ้านเลยเสาไฟฟ้ามาปนะมาน 1 เมตรเขาม่ให้ผู้รับเหมาขุดเจาะ บ้านหลังอื่นๆเค้าก็ยินยอมให้ขุดแต่มีบ้านเขาคนเดียวที่ไม่ให้ขุดจะมีความผิดมั้ยค่ะ เขาบอกเขาจะวัดเองขุดเอง ทั้งที่ดินก็เป่นดินหลวงแล้วบ้านเขาก็ทำเลยเสาไฟฟ้ามาด้วย อยากจะทราบว่าจะมีความผิดมั้ยและหน่วยงานใหนตรวจสอบได้บ้าง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่