ผสมเกสร แคคตัส ยิมโน เก็บเมล็ด

กระทู้คำถาม
มือใหม่หัดเลี้ยงครับ ดูยูทูปเกี่ยวกับวิธีผสมแล้ว อยากทราบว่ายิมโน ทั้งเขียว ด่าง มิฮาโน แอลบี แอลบีลูกผสมการผสมเกสร
แบบเอาเกสรตัวผู้ผสมเกสรตัวเมียในฝักเดียวกัน มีโอกาสติดใหมครับ หรือว่าต้องเอาตัวผู้ตัวเมียจากคนละต้นมาผสมถึงจะติด

คำแนะนำตรงนี้ ขอถึง%ของแต่ละวิธีด้วยก็ดีครับ

จะได้รู้ความเสี่ยง
ตอนนี้มีแอลบีลูกผสมด่างกำลังออกตุ่มดอก จะได้เตรียมตัวถูกอยากได้เมล็ดครับ

และผสมยิมโนเขียว มีฝัก2ฝักจับตัวผู้ของแต่ละฝักผสมตัวเมียของตัวเองหมดเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่