ปัญหาอะไรที่เกิดขึ้น ในการทำธุรกิจออนไลน์ของคุณ?

อยากรับฟังประสบการณ์และปัญหาของเจ้าของธุรกิจครับ
สวัสดีครับ พอดีผมสนใจที่จะทำแพลตฟอร์ม ที่ช่วยแก้ปัญหาเกี่ยวกับการทำธุรกิจ โดยตอนนี้สนใจช่วยผู้ประกอบการที่ทำธุรกิจออนไลน์ เนื่องจากเห็นว่ามีผู้ประกอบการหลายรายเกิดขึ้นในช่วง covid อยากสอบถามสมาชิกใน Pantip ที่เป็นผู้ประกอบการ ว่า

ธุรกิจออนไลน์ที่ทำมีส่วนใดไหมครับ ที่มีปัญหาอยากแก้ไข ครับ หรือ มองว่าอยากทำอะไรในกิจการให้ดีขึ้น(ง่ายขึ้น,เร็วขึ้น) รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้ผมได้ทราบหน่อยครับ 

ปัญหาดังกล่าวนั้นได้ทุกเรื่องนะครับ เช่น ลูกค้า,บัญชี,ภาษี,สั่งสินค้าจาก supplier,stock,การผลิต,การขาย,การตลาด,จัดการออเดอร์,ขนส่ง,แจ้งเลขแทรค,บริการหลังการขาย ฯลฯ

พอดีตอนนี้อยากเห็นมุมมองหลายๆแบบครับ เพื่อเป็นประเด็นในผมศึกษาต่อไป 

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่