วิทยุติดรถยนต์ทั่วไป​ vs​ วิทยุ​Android ต่างกันไหม

กระทู้สนทนา
สอบถามการใช้งานของวิทยุติดรถยนต์ทั่วไปกับวิทยุ​ Android​แตกต่างกันไหมครับ​ ปกติชีวิตประจำวันใช้งานทั้งวัน​ แต่ระยะทางสั้นๆ​ จึงเปิดปิด​เครื่องยนต์บ่อย​  และจะเปิด​ Cd​ กับฟังวิทยุ​ แต่ถ้าตอนไปรับลูกๆ​ ก็จะปล่อญ​สัญญาณ​มือถือเปิดการ์ตูนให้ดู​ แต่หลังๆ​ วิทยุที่ติดกับรถมาชอบค้าง​จึงอยากจะเปลี่ยน​ เลยตัดสินใจยังไม่ได้ครับ​ จึงขอคำแนะนำหน่อย
1.  ถ้าเปิด-ปิด​ เครื่องยนต์​ วิทยุ​ Android​ จะเปิด-ปิด​ ตามเครื่องยนต์​ เหมือนวิทยุทั่วไปไหมครับ
2.  Am/Fm  สามารถใช้งานได้เลยไหม​ หรือต้องมีการเชื่อมตัวสัญญาณ​ก่อน​ ถึงจะฟังได้ครับ
3.  วิทยุ​สามารถใส่​Sim เลย​ หรือใช้​ hot spot ติดรถยนต์​ ดีกว่าครับ
4. ยี่ห้อดังๆเช่น​ Alpine  Kenwood  Panasonic  คุณภาพเสียง​เหมือนวิทยุทั่วไปไหมครับ
5.  วิทยุทั่วไปที่สามารถเล่น​ วิทยุ​  CD  Sdcard  YouTube มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่