มีแผนบุก-ตั้งรับในเกมบาสยังไงครับ เมื่อมีคนเล่นแเป็นแค่ 3 คน

พอดีผมกับเพื่อนสองคนเล่นบาสเป็นแต่ในสีผมไม่มีคนเล่นบาสเลย แต่อยากจะลงบาส ส่วนอีกสองคนกำลังให้ซ้อมเบสิกอยู่เรื่อยๆ แต่ว่าเขาไม่เคยเล่นทีมเลย อย่างมากก็ทีม 3v3 ส่วนผมกับเพื่อนยังพอเคยเล่นบาสตอนเย็นอยู่ แต่ไม่เคยแข่งด้วยกัน เลยอยากจะรู้ว่าถ้าจะเล่นเซ็ตแบบ 3 คนทั้งรับและบุก จะเป็นได้ไหมครับ ดูแล้ว 2 คนนั้นน่าจะยังไม่คล่อง สีอื่นจะมีเก่งแค่ 2 สีครับ สี ที่เหลือก็เหมือนทีมผมเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่