ขอคำแนะนำ ยึดที่คว่ำแก้ว(จาน) สแตนเลสกับกำแพงกระเบื้อง แบบไม่ต้องเจาะยึด

คงวางแก้วกาแฟ 3-5 ใบ
ถ้าใช้กาวตะปูทายึดทั้งแผ่น 4 จุดตามภาพ (ไม่อยากเจาะยึดด้วยพุกครับ เดี๋ยวโดนบ่น)
ขอถามประมาณนี้ครับ
1. ไม่แน่ใจว่ากาวตะปูจะใช้ได้ไหมครับ (ยึดสเตนเลสกับผนังกระเบื้อง) ระยะยาวจะตกหล่นง่ายไหมครับ
2. ถ้าใช้กาวตะปู อนาคตถ้าต้องรื้อออก กระเบื้องจะเสียหายไหมครับ (ถามเผื่อ ทำความสะอาดคราบกาวตะปูที่เลอะติดผนังกระเบื้องอย่างไร)
3. ถ้าใช้กาวตะปู คาดว่าจะวางของหนักได้ไม่เกินกี่โล (ถามเผื่อจะวางได้มากกว่าน้ำหนักแก้ว 3-5 ใบครับ)
4. ถ้าได้แนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีครับ

หรือมีคำแนะนำอื่น รบกวนแนะนำด้วยครับ / บ้านผมเอง แต่ไม่อยากเจาะบ้านครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตามอารมณ์นี้ เราก็เคยเป็น
แต่สุดท้าย เจาะ มั่นใจที่สุด เจาะตรงรอยต่อกระเบื้อง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่