"กล้วยแขกห้าแป้ง" เผยสูตรลับ ทำขายรวย "อร่อยที่สุด ในรอบเก้าเดือน"

กล้วยแขกห้าแป้ง สรยุทธ สุทัศนะจินดา ถึงกับร้อง   "ผมอยู่เรือนจำมาเก้าเดือน นี่คืออาหารที่อร่อยที่สุด" 

คลิปนี้ คุณ สรยุทธ และช่อง @ข่าวเด่นคลิปดัง จะมานำเสนอ ช่องทางทำกิน ฝึกวิชาชีพ "กล้วยแขก" 
โดย คุณหรีด คุณรพีพรรณ เหลือง อร่ามรัตน์ เป็นผู้มาเปิดเผยสูตร วิธีทำ ขั้นตอนการทำ และเคล็ดลับต่างๆ ในการทำกล้วยแขก อย่างละเอียด แบบไม่หวงสูตรกันเลย ในวิธีทำ ใช้แป้งถึง5อย่างด้วยกัน และยังเปิดเผย เคล็ดลับในการทำกล้วยแขก เช่น การเลือกกล้วยมาทอด การเลือกใช้น้ำมันที่จะนำมาทอด การเผากะทะก่อนนำไปใช้ ได้สาระ และความรู้มากๆค่ะ รับรองว่าคนชอบทำอาหาร ชอบคลิปนี้แน่ค่ะ เอาไปต่อยอด ทำขาย น่าจะขายดี ขอให้เฮงๆรวยๆทุกทุกท่านค่ะ วัตถุดิบ และส่วนผสม จะอยู่ในนาทีที่ 0:48-01:09 สามารถกดหยุด แค๊ปภาพไว้ได้เลยค่ะ

**ผสมส่วนผสมทั้งหมด คลุกเคล้าให้เข้ากัน แล้วพักทิ้งไว้ 1ชั่วโมง**

ดูคลิปวีดีโอทั้งหมด ได้ที่นี่
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่