ตามไปทวงหนี้ ต้องใช้ใบอนุญาต ไหมครับ ?

เรื่องมีอยู่ว่า มีคนคนนึง น่าจะเป็นลูกคุณครูท่านนึง และอาศัยอยู่ที่ บ้านพักใน รร. แห่งหนึ่ง (คุณครูท่านนั้นน่าจะกระเษียรแล้วนะครับ) ข้อมูลที่มือคือ ภาพบัตร ปชช. ที่อยู่ในนั้นคือ ไปล้เคียงกับ ที่อยู่ รร. นั้น คืออยู่ในรั้วเดียวกัน หนี้สินนี้คือการยืมปากเปล่า สิ่งที่ผมต้องการคืน อยากให้คุณพ่อคุณแม่ ของเด็กคนนั้น ได้รับรู้เรื่องนี้ เนื่องจากเขาไม่ได้แค่ทำกับผม แต่มีหลายคนที่ถูกทำไปเช่นกัน ผมจะตามตัวเขา ผมต้องใช่ใบอนุญาตทางกฏหมายรึเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่