ปริญญาโท Commerce and management หรือ Business Analystics

สวัสดีค่ะทุกคน พอดีมีเรื่องอยากจะสอบถามและขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ใน Pantip ค่ะ 
คือว่าเราอยู่ประเทศออสเตรเลียค่ะ กำลังจะเรียนต่อโทปีหน้า แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง ปริญญาโท double degree of Commerce in Australia and management in Milan   หรือ  Business Analystics
นี่คือรายละเอียด ของคอร์ส นะคะ

Commerce and management : เรียนที่ออส 1 ปี ด้าน Commerce และเลือกSpecialize ได้ 1 อย่าง กะว่าจะเลือก Finance ค่ะ คอร์สที่ออสมี unit project ฝึกงานที่ออสด้วยค่ะ  และได้เป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนที่มหาวิทยาลัยในอิตาลี 1 ปี ได้ฝึกงานบริษัทชั้นนำในมิลาน 3 เดือน โดยมหาวิทยาลัยเป็นคนหาให้ จบมาได้ Double degree in Mananagement สรุปว่าได้ฝึกงาน 2 ที่ระหว่างเรียนคอร์สนี้

Business Analytics:  เรียนที่มหาวิทยาลัยที่ออสเตรเลียอย่างเดียวค่ะ มี unit ที่ต้องฝึกงานเช่นกันค่ะ 

โดยส่วนตัวแล้วตอนนี้ทำงานเป็น Supervisor อยู่ที่โรงแรมในออสเตรเลียค่ะ เหตุผลที่อยากเรียนต่อ เพราะอยากเปลี่ยนสายงาน และอยากก้าวหน้ามากกว่านี้ค่ะ แต่ว่าอยู่ในช่วงตัดสินใจค่ะ   รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่