แม่ผมชอบคิดว่าข่าวปลอมคือข่าวจริง และข่าวจริงคือข่าวปลอม

ผมทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจใช่ไหมครับ ผมพยายามบอกแล้วว่ามันไม่ใช่แบบนี้
อย่าว่าแต่ข่าวที่มาจากสำนักข่าวเลย ใครพูดพร่อยๆลอยๆโพสต์ไม่มีที่มาแม่ผมก็เชื่อว่าเป็นเรื่องจริง
ผมพยายามจะปล่อยวาง แต่ก็รู้สึกอึดอัดจริงๆ เพราะบางอย่างมันมีผลกระทบ สมมุติใครโพสต์ลอยๆโซดาผสมมะนาวรักษามะเร็ง แม่ผมก็เชื่อครับ..
โชคดีที่พ่อผมตามอะไรทันหมด ปวดหัวที่บ่อยครั้งแม่คิดว่าข่าวปลอมคือข่าวจริง และข่าวจริงคือข่าวปลอม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่