อยากไปตรวจภายในที่ รพ.รัฐแบบใช้ประกันสังคม แต่เราไม่เคยตรวจภายในมาก่อนและก็ไม่เคยรับการรักษากับ รพ.ที่จะไปมาก่อน

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราอยากทราบว่า เราต้องไปทำขั้นตอนอะไรบ้างค่ะ รพ.ที่จะไปมันอยู่ในตัวเมืองอะคะ เราอยู่อ.อื่น แต่ รพ.ในอำเภอที่เราอยู่เขาไม่มีหมอสูติค่ะ คือถ้าเราไป รพ.ในเมืองเลยจะเสียค่าใช้จ่ายไหม หรือเราต้องไปที่ รพ.ใกล้บ้านก่อนแล้วให้เขาส่งตัวไป ในเมืองอีกทีค่ะ เราไม่ได้จะไปตรวจอย่างเดียวค่ะ เรามีปัญหาด้วย เพราะมีเลือดออกที่ไม่ใช่ประจำเดือน มา3-4วันแล้ว สิวขึ้นเยอะด้วยค่ะจากปกติก็ขึ้นแต่ไม่มากขนาดนี้ ปจด.มาน้อยด้วยค่ะ มาแค่3วันเอง เข้าวันที่3ก็เริ่มจะไม่มีหมดแล้ว ตอนนี้เราเครียดมากเลยค่ะ🥺 เราตั้งใจจะไปหาหมอวันศุกร์ที่จะถึงนี้เพราะที่ทำงานหยุดพอดีค่ะ
เรายังไม่เคยตั้งกระทู้มาก่อน เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ช่วยตอบคำถามหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่