อาชีพพนักงานขายสินค้าตามช้อบแบรนด์เนม

สวัสดีค่ะ จขกท สนใจอยากรู้เกี่ยวกับ อาชี พนักงานขายสินค้าแบรนด์เนม ตามช้อบต่างๆ (Gucci , Chanel ฯลฯ)
แต่ไม่รู้ควรจะเริ่มต้นอย่างไร เบื้องต้นอยากลองเปลี่ยนสายงาน อยากหาอะไรใหม่ๆให้ชีวิต ละก็อยากพัฒนาทักษะด้วยค่ะ

จึงอยากขอคำแนะนำในการเริ่มต้น อาชีพนี้ดีรึป่าว มั่นคงไหม และการสมัคร คัดเลือกยากแค่ไหน
หากมีใครที่ทำอาชีพนี้ผ่านมา รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ^^
แสดงความคิดเห็น
Preview