เที่ยวน่านเรียงลำดับอย่างไรดี

รบกวนตรวจแผนน่านให้หน่อยครับ

อยากขับรถจากกรุงเทพไปเที่ยวน่านซักครั้ง ลองหาข้อมูลดูว่ามีที่ไหนน่าไปเช็คอินบ้าง ก็เลยลองแพลนดูแบบนี้ครับ

วันแรกขับออกจากกรุงเทพเช้า น่าจะถึงน่านประมาณบ่ายสาม หรือช้ากว่านิดหน่อย เข้าที่พัก เที่ยวเมืองน่านเล็กน้อย อาจจะเป็นวัดภูมินทร์ อุโมงค์ลีลาวดี แล้วพักผ่อน กลางคืนเดินถนนคนเดินนิดหน่อย

วันที่2 เก็บที่เที่ยวในตัวเมืองให้หมด
วัดพระธาตุเขาน้อย พระธาตุแช่แห้ง วัดศรีพันต้น วัดมิ่งเมือง เสาหลักเมืองน่าน พิพิธภัณฑ์น่าน หอศิลป

วันที่3 ไปปัว วัดภูเก็ต กาแฟไทลื้อ วัดปรางค์ วัดพระธาตุเบงสกัด วังน้ำปัว

วันที่4 บ่อเกลือ สะปัน พักค้างสะปัน

วันที่5 ดอยเสมอดาว พักค้างหนึ่งคืน

วันที่6 ขุนสถาน เดินทางกลับ

จริงๆ อยากไปดอยสกาด และดอยภูคา แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ตรงไหน ไปแทรกตรงไหนได้บ้างครับ

ขอคำแนะนำเพื่อนๆที่เคยไป หรือผู้รู้รบกวนตรวจแผนและช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ เวลามีเยอะเพราะไม่ได้ทำงานแล้วยืดหยุ่นได้สบายๆครับ

ใครเคยพักที่ไหนประทับใจ มีร้านอาหารแนะนำก็จะเป็นพระคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่