ผมโดน ฉีดเส้นประสาท

สวัสดีครับ ตามหัวข้อด้านบน ผมไปหาหมอมาครับ โรงบาล วิภาราม ชลบุรี ตอนแรกกะไปฉีดยา ฆ่าเชื้อหนองในแต่พอพญาบาลฉีด ผมรู้สึกขาชาเทเาชา ปวดมากๆครับ เหมือนจะเป็นอัมพาต ผมก็ถามพญาบาล ว่าอาการปวดนี้ ปกติไหมครับพญาบาล แจ้งว่าน่าจะเป็นอาการของยากำลังเดิน ผมก็พักไป10นาที จากนั้น อาการผมก็ดีขึ้น แต่ ขาชาเท้าชา แบบว่า ดึงๆ เหมือนเวลานั่งทับขาตัวเองนานๆ แต่พอเดินได้แบบกระเพกๆ ก็รับยากินหนองในต่อมา จากนั้น ผมก็เริ่มมีอาการ ปวดขา ขาชาจากน่องลงไปเท้า เป็นบ้างหายบ้าง แต่เป็นทั้งวันครับ

ไปหาหมอ เค้าก็ตกใจบอกพญาบาลน่าจะฉีดโดนเส้น ประสาท น่าจะอักเสบและให้วิตตามิน บี ผมมาทาน ทานไปผ่านมา2เดือน อาการก็ยังไม่หายเลยครับ

ตอนนี้ผมกังวลมากกลัวจะเป็นอัมพาท 

รบกวนทีครับ หมอบอกให้ดูอาการอย่างเดียวไปรอบ3ก็บอกทำไรไม่ได้ต้องรอดูอาการ
มันไม่มีวิธีอื่นนอกจาก รอดูอาการเลยหรอครับ วิธีที่จะรู้ได้ยังไงว่าเราเส้นประสาทอักเสบหรือ เส้นประสาทเสียไปรึยัง 
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับหรือผมอาจต้องอยู่แบบขาชาเท้าชาตลอดไปครับ 

T_T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะตรวจEMGดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่